Du học Canada trường Unisus School: Điểm đến lý tưởng!
Du học Canada trường Unisus School luôn là điểm đến lý tưởng của bao du học sinh trên toàn thế giới. Với hệ thống giáo dục đa dạng và chất lượng, cùng với một môi trường sống an toàn và thân thiện.
![Du học Canada trường Unisus School du học canada trường unisus school](https://duhocedutime.edu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Unisus-School-1.jpg)
Unisus School đứng đầu với sứ mệnh cung cấp cho học sinh kiến thức và môi trường học tập phát triển toàn diện. Cho phép mỗi học sinh học theo cách giúp các em phát triển thông qua các kế hoạch học tập cá nhân.
Hãy cùng du học Edutime khám phá về trường Unisus School. Và lý do tại sao đây là một điểm đến lý tưởng cho các du học sinh Việt Nam.
1, Tổng quan về du học Canada trường Unisus School
![Tổng quan về du học Canada trường Unisus School tổng quan về du học canada trường unisus school](https://duhocedutime.edu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Unisus-School-2.jpg)
Unisus School, được thành lập vào năm 2006 tại Summerland, British Columbia, Canada. Đây là một trường nội trú dành cho cả nam lẫn nữ hàng đầu tại B.C. Chuyên cung cấp khóa học cấp bằng Tú tài Quốc tế (IB).
Tọa lạc tại khu vực hồ Okanagan, chỉ cách Vancouver 45 phút khi di chuyển bằng máy bay. Vùng này được biết đến với số ngày nắng nhiều nhất trong năm ở Canada. Và là một môi trường lý tưởng cho các hoạt động thể thao ngoài trời như: trượt tuyết, golf, kayak, thuyền buồm, leo núi,…
Unisus School ra đời theo triết lý và phương pháp tiếp cận học tập và giảng dạy tiên tiến. Đặc biệt là trong chương trình IB. Đây là mái nhà những học sinh ham học hỏi, hiểu biết và có cái nhìn toàn diện về thế giới xung quanh.
Unisus luôn chú trọng cung cấp môi trường nội trú với điều kiện chăm sóc kỹ lưỡng. Từ chế độ dinh dưỡng, ngoại khoá cuối tuần đến tư vấn chọn lộ trình tốt nghiệp và môn học chính khoá hay năng khiếu tối ưu. Được thiết kế dựa trên định hướng và sở trường của từng học sinh.
Với quy mô lớp học nhỏ và sự theo dõi sát sao của đội ngũ giáo viên có trình độ và kinh nghiệm. Unisus đảm bảo mỗi học sinh được phát triển một cách tối đa. Chuẩn bị đầy đủ nhất cho con đường tương lai đầy rộng mở phía trước.
Môi trường học tập nơi đây mang đậm sắc thái văn hóa độc đáo của Canada. Với 80% học sinh trong khuôn viên trường là người địa phương.
Mang lại nhiều cơ hội thực tập hướng nghiệp và thiện nguyện cho các tổ chức, doanh nghiệp trong vùng. Giúp học sinh nhanh chóng hòa nhập vào đời sống và con người tại Canada.
>> Xem thêm: Du học Canada 2024: Tư vấn điều kiện, chi phí, học bổng và Visa!
2, Chương trình đào tạo du học Canada trường Unisus School
![Chương trình đào tạo du học canada trường unisus school](https://duhocedutime.edu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Unisus-School-3.jpg)
Du học THPT Canada trường Unisus School cung cấp đa dạng các chương trình từ lớp 7 đến lớp 12. Tuỳ theo định hướng của gia đình và khả năng của từng cá nhân. Bạn có thể chọn học chương trình Tú tài Quốc tế IBDP và chương trình Văn bằng BC Dogwood.
Bạn sẽ sở hữu những bằng cấp danh giá như: Chứng chỉ Dogwood, Chứng chỉ Dogwood nâng cao hoặc Chứng chỉ IB Dogwood kép. Tạo tiền đề cho con đường sau trung học một cách toàn diện nhất.
Các chương trình kết hợp hoàn hảo các cơ hội học tập. Trải nghiệm trong giáo dục ngoài trời, công nghệ và đổi mới. Cũng như tinh thần kinh doanh để bồi dưỡng các kỹ năng quan trọng nhằm chuẩn bị hành trang cho tương lai.
Chương trình BC Dogwood
Bạn có thể kết hợp theo đuổi cả mục tiêu học thuật song song với việc đầu tư cho các kỹ năng yêu thích của bản thân. Trong nhiều lĩnh vực: thể thao (hockley, trượt tuyết, bóng đá, golf, bóng rổ), nhạc, hoạ, công nghệ và kinh doanh.
Góp phần xây dựng một portfolio mạnh vào các chương trình chuyên biệt. Hoặc chuẩn bị cho sự nghiệp trong tương lai.
Ngoài ra, bạn cũng có cơ hội theo học một số IB nhất định. Để có thể chuyển tín chỉ sang đại học tại Canada, Mỹ hay bất cứ quốc gia nào khác.
Chương trình International Baccalaureate Diploma Programme (IBDP)
Đây là chương trình dự bị đại học được đánh giá cao nhất trên toàn thế giới. Và được nhiều bạn trẻ lựa chọn theo đuổi để xây dựng tương lai cho bản thân.
Chương trình được thiết kế giúp bạn kiểm soát khả năng tự học và phát triển việc học bản thân. Phát huy được hết những tiềm năng và sáng tạo của từng cá nhân. Phát triển thành công dân toàn cầu sẵn sàng đối mặt với thế giới đang thay đổi nhanh chóng.
Đăc biêt, bạn còn có cơ hội được nhận thư nhập học sớm. Và chuyển các tín chỉ đã học vào năm nhất đại học. Tiết kiệm chi phí và thời gian đáng kể cho số tín chỉ đại học năm đầu.
Các trường đại học lớn đều có chính sách tuyển sinh riêng. Thậm chí chính sách học bổng đầu vào riêng cho học sinh IB. (ví dụ ĐH Alberta có học bổng $53,000/năm x 4 năm).
3, Chi phí du học Canada trường Unisus School
Chương trình | Học phí | Các chi phí khác |
G8 – 11 Boarding Program | 28.850 USD/ năm |
|
G7 Boarding Program | 26.355 USD/ năm | |
G11 – 12 Boarding Program | 28.850 USD/ năm |
|
4, Yêu cầu đầu vào du học Canada trường Unisus School
![yêu cầu đầu vào du học canada trường unisus school](https://duhocedutime.edu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Unisus-School-5.jpg)
- Đối tượng: Học sinh từ lớp 7 đến lớp 12.
- Trình độ tiếng Anh khá.
- GPA: trên 8.5.
- Form đăng ký trên cổng OpenApply. Với các thông tin cá nhân, cha mẹ, phiếu điểm 2 năm gần nhất, trang đầu hộ chiếu còn hạn, và 1 hình chụp chân dung.
- Hoàn thành bài đánh giá đầu vào iDAT. Bài thi online 90 phút với các câu hỏi tiếng Anh, toán, kiến thức xã hội.
- Intervivew.
- Bài luận khoảng 300 từ.
- Phỏng vấn với Hiệu trường.
- Hoàn thành Leadership Scholarship form với 4 câu hỏi ngắn.
5, Học bổng du học Canada tại trường Unisus School
![Học bổng du học Canada tại trường Unisus School học bổng du học canada tại trường unisus school](https://duhocedutime.edu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Unisus-School-6.jpg)
Hiện tại, trường Unisus School đang áp dụng chương trình học bổng du học Canada cho HSSV quốc tế. Có nghĩa là, mỗi năm bạn chỉ còn tốn mức phí khoảng 35.000 USD/ năm. Đã bao gồm học phí và phí nội trú, cùng các chi phí khác như sách vở, đồng phục, phí thi IBDP.
- Giá trị học bổng: 50%
- Áp dụng: Học sinh đăng ký vào khối lớp 7,8,10,11, 12 (Lớp 12 tuyển sinh có cân nhắc dựa trên trình độ đầu vào và lộ trình của học sinh).
Du học Canada trường Unisus School chắc chắn sẽ là nơi đón chào và nuôi dưỡng ước mơ du học của bạn. Mọi thắc mắc vui lòng liên hệ Edutime để được tư vấn du học Canada ngay bạn nhé!
Vì sao nên chọn EDUTIME?
- Visa thành công đến 99%
- Là đối tác của 2500+ trường tại hơn 15 quốc gia
- Tư vấn tận tâm, phù hợp với từng học sinh, sinh viên
- Xây dựng lộ trình du học phù hợp
- Hoàn tất hồ sơ xin nhập học, xin visa du học
- Tư vấn tài chính, chỗ ở, kiến thức địa phương trước khi đi du học
- Hỗ trợ Visa thăm thân cho phụ huynh